เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2565 พ.ต.อ.สมชาย ชำนิ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธร อำเภอกงไกรลาศ และคณะ ให้ความอนุเคราะห์มอบความรู้กับนักเรียน เกี่ยวกับพิษภัยของการละเมิดทางอิเลคทรอนิกส์ ฯ เพื่อให้นักเรียนตระหนัก เห็นความสำคัญ และสามารถปฏิบัติตนเป็นพลเมืองดิจิทัลที่ดีในอนาคตได้ ในโอกาสนี้ นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา คณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ขอขอบพระคุณ คณะวิทยากรทุกท่าน ที่มาให้ความรู้แก่นักเรียนในครั้งนี้ ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียน
เมื่อวันที่ 1 มิถุนา…
การสอบวัดความรู้กลางภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564
วันที่ 17 มกราคม 256…
ร่วมถวายเทียนพรรษา
เมื่อวันที่ 8-12 กรก…