วันที่ ๒๑ มกราคม ๒๕๖๗ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ คณะครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จำนวน ๒๒ คน เข้ารับการอบรมแนวทางการออกแบบนวัตกรรมแผนการจัดการเรียนรู้ฐานสมรรถนะในรูปแบบ Active Learning ด้วยกระบวนการคิดขั้นสูงเชิงระบบ GPAS ๕ Step ที่ส่งเสริมการพัฒนาคุณภาพผู้เรียนที่เชื่อมโยงกับตัวชี้วัดระหว่างทาง และตัวชี้วัดปลายทาง สำหรับการขอมีหรือเลื่อนวิทยฐานะตามเกณฑ์ ว PA โดยวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฐกิตติ์ สิริวัฒนาทากุล ณ ห้องประชุมนพมาศ โรงเรียนอุดมดรุณี
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
จัดกิจกรรมวันฝากตัวเป็นศิษย์ ประจำปีการศึกษา 2565
วันที่ 9 มิถุนายน พ.…
ยินดีต้อยรับคุณครูสุพจน์ เนียมพา สู่รั้วแสดขาว
เมื่อวันที่ 31 มีนาค…
ประชุมภาคีสี่ฝ่าย
วันที่ 4 กุมภาพันธ์ …