วันที่ ๑๗ มกราคม ๒๕๖๗ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ร่วมเป็นวิทยากรประจำฐานการเรียนรู้ “กำเนิดอาณาจักรสุโขทัยและความรุ่งเรืองอาณาจักรสุโขทัย” ในโครงการศึกษาแหล่งเรียนรู้อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย นอกจากนี้ได้ควบคุมนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จำนวน ๑๐ คนเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้ตระหนักสำนึกรักท้องถิ่นสุโขทัย ณ อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/421109135_344140415202038_5953478009949610490_n.jpg)