วันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้มอบหมายนายเฉลิมชัย ไกลทุกข์ พร้อมด้วยตัวแทนนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมการประกวดการแข่งขันวงดนตรีสตริงระดับมัธยมศึกษางานหอการค้าแฟร์จังหวัดสุโขทัย ครั้งที่ ๑ ประจำปี ๒๕๖๖ ซึ่งได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ณ เวทีกลาง ศาลากลางจังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013208-709x1024.jpg)