เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มุทิตาจิต คุณครูสุพจน์ เนียมพา และคุณครูเฉลิมชัย ไกลทุกข์ ที่ย้ายมาปฏิบัติหน้าที่สอน ที่โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา และแนะนำตัวครูชาวต่างชาย และ นักศึกษาฝึกประสบการวิชาชีพครู ให้กับนักเรียนในวันเปิดภาคเรียนที่ 1/2565 ณ กิจกรรมหน้าเสาธง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
มุทิตาจิตครู ที่ย้ายมาปฏิบัติหน้าที่สอน ที่โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ครูชาวต่างชาย และ นักศึกษาฝึกประสบการวิชาชีพครู
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1653647564497-1.jpeg)