เมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน มอบหมายให้ ครูยชอนันต์ อุ่นสกล เป็นประธานเปิดพิธีวางพวงมาลาถวายราชสดุดี พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้าหรือวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ประจำปี 2565 โดยมี ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ลูกเสือ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาเข้าร่วมพิธี ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/65.11.23-ถวายราชสดุดี-709x1024.jpg)