วันที่ 13 ตุลาคม 2564 นางสุภาพ ไฝสัมฤทธิ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยนายจีระศักดิ์ พวงขจร และนายจตุพล เป็งทา เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ ที่ว่าการอำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
พิธีวางพวงมาลา วันคล้ายวันสวรรคต รัชกาลที่ 9
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/S__13525012.jpg)