เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2563 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย จัดการประเมินการอ่านการเขียนภาษาไทยรายบุคคลโดยใช้เครื่องมือการคัดกรอง “ความสามารถในการอ่านและการเขียน” ตามโครงการ “สรรค์สร้าง..ปันประสบการณ์การอ่าน” ของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2563 เพื่อให้มีการพัฒนาการอ่านการเขียนภาษาไทยของนักเรียนเป็นรายบุคคลอย่างต่อเนื่อง ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/631218-709x1024.jpg)