เมื่อวันที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วย นายจีระศักดิ์ พวงขจร และ นายจารึก ใบกุ ผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร และนักศึกษาวิชาทหารจิตอาสาชั้นปีที่๒ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาไปช่วยในงานพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งเนื่องในวันคล้ายเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ณ ที่ว่าการอำเภอกงไกรลาศ จ.สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/66.6.3-วันเฉลิม-ราชินี-อำเภอกงไกรลาศ-709x1024.jpg)