วันที่ ๑ กันยายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบเกียรติบัตรให้กับนางวราภรณ์ พันธุ์พืช ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ได้รับคัดเลือกเป็นครูต้นแบบที่เป็นเลิศด้านการศึกษาและการสนับสนุนการศึกษา และนายณัฐกฤต สุธรรม นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖ ได้รับคัดเลือกเป็นนักเรียนต้นแบบที่เป็นเลิศด้านการศึกษาและการสนับสนุนการศึกษา ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013471.jpg)