เมื่อวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้งานวิชาการ จัดค่ายส่งเสริมทักษะกระบวนการทางวิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยความร่วมมือ ของกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี และกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เพื่อเพิ่มทักษะความรู้ทางด้านวิชาการให้กับนักเรียนกลุ่มเน้นวิทยาศาสตร์ และในโอกาสนี้ คณะผู้บริหาร ให้เกียรติเยี่ยมชมค่ายฯ และให้กำลังใจนักเรียน ณ ห้องปฏิบัติการฟิสิกส์ เคมี ชีววิทยาคณิตศาสตร์ และฐานกิจกรรม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาสนับสนุนมาตรการป้องกัน COVID-19 การ์ดไม่ตก
ในปีการศึกษา 2563 นา…
นักศึกษาวิชาทหารจิตอาสาร่วมในพิธีฌาปนกิจศพบิดาของนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
วันที่ ๙ กรกฎาคม พ.ศ…
ประชุมคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ครั้งที่ 4/2564
เมื่อวันที่ ๒๔ มิถุน…