วันที่ ๓๐ ตุลาคม 2563 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จัดกิจกรรมวันลอยกระทง ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓ เพื่อสืบสานประเพณี วัฒนธรรมวันลอยกระทง และอนุรักษ์วัฒนธรรมอันดีงามของไทย โดยมีกิจกรรมให้นักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ถึงระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประดิษฐ์กระทงจากวัสดุธรรมชาติถวายให้กับวัดภายในอำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/กระทง--709x1024.jpg)