วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 คณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมกิจกรรมวันตรุษจีน ประจำปีการศึกษา 2564 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ โดยมีการจัดกิจกรรมประวัติวันตรุษจีน ตอบคำถามเกี่ยวกับวันตรุษจีน ประกวดคัดลายมือภาษาจีน ประกวดวาดภาพและประกวดการ์ดวันตรุษจีน เพื่อส่งเสริมความเข้าใจเรื่องความแตกต่างทางวัฒนธรรม ณ บริเวณหน้าเสาธง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
กิจกรรมวันตรุษจีน
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/ตรุษจีน.jpg)