วันที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมกิจกรรมจากวันสุนทรภู่ สู่วันภาษาไทย จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนมีทักษะการใช้ภาษาเพื่อการสื่อสาร การเรียนรู้ การคิดวิเคราะห์ ทักษะการเขียน การฟัง การพูดแสดงความคิดเห็น การใช้ภาษาที่ถูกต้องรวมถึงได้เรียนรู้ความเป็นมาและตระหนักถึงความสำคัญของภาษาไทย นำโดยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ร่วมแสดงความเสียใจและทำบุญเนื่องในงานฌาปนกิจผู้ปกครองนักเรียน
วันที่ 5 พฤษภาคม พ.ศ…
วางพานพุ่มดอกไม้สดและถวายความเคารพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช
เมื่อวันที่ 28 ธันวา…