วันที่ ๑๔ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และนางสาวหทัยชนก สิงห์คำ ครูผู้รับผิดชอบหัวหน้างานโรงอาหาร ร่วมกับศูนย์อนามัยที่ ๒ พิษณุโลก เข้าร่วมโครงการโรงอาหารปลอดภัยใส่ใจสุขภาพฯ (Healthy Canteen) เพื่อให้บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มีทางเลือกในการบริโภคอาหารเพื่อสุขภาพ และปลอดภัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/S__22954076-709x1024.jpg)