วันที่ ๘ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จัดพิธีมอบตัวเป็นศิษย์และพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ เพื่อให้นักเรียนได้แสดงความกตัญญูต่อครูผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชา ใช้คุณธรรมเป็นพื้นฐาน ส่งผล
ให้เกิดความสามัคคีในหมู่คณะ ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/พิธีมอบตัวเป็นศิษย์8มิ.ย.66-709x1024.jpg)