เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายภาษาอังกฤษ (English Camp) ชั้น ม.1 ประจำปีการศึกษา 2566 เป็นกิจกรรมบูรณาการระหว่างเนื้อหาภาษาและสันทนาการ เพื่อส่งเสริมผู้เรียนให้เรียนรู้ภาษาอังกฤษด้วยความสนุกสนาน กล้าแสดงออกและเพิ่มพูนประสบการณ์ ทักษะภาษาให้แก่ผู้เรียนเป็นอย่างดี โดยมีครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศเป็นวิทยากร ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/660512-709x1024.jpg)