วันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นตัวแทนมอบเกียรติบัตรให้แก่นักศึกษาวิชาทหารจำนวน ๑๖ นาย ที่ผ่านการทดสอบกำลังใจ กระโดดหอสูง ๓๔ ฟุต จากกองร้อยปฏิบัติการจิตวิทยาที่ ๓ ค่ายสมเด็จพระเอกาทศรถ จังหวัดพิษณุโลก เมื่อวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ ที่ผ่านมา ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/มอบเกียรติบัตรนศท.-ผ่านการทดสอบกำลังใจกระ-709x1024.jpg)