วันที่ 20-24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยนางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการโรงเรียน และคณะครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาออกแนะแนวการศึกษาต่อ ม.1 และ ม.4 ให้กับโรงเรียนในเขตพื้นที่บริการ ได้แก่ โรงเรียนในตำบลป่าแฝก ไกรกลาง กกแรต ไกรนอก บ้านใหม่สุขเกษม บ้านกง ดงเดือย และประดู่เฒ่า
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/แนะแนว-709x1024.jpg)