เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2566 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาจัดกิจกรรม “เปิดโลกวิชาการ บูรณาการทักษะชีวิต มีจิตอาสา น้อมนำปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง” ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงความสามารถด้านทักษะวิชาการ และผลงานตามจุดเน้นของโรงเรียน ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายสุพัฒน์ ศรีสวัสดิ์ นายอำเภอกงไกรลาศ เป็นประธานเปิดกิจกรรม โดยมี นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นผู้กล่าวรายงาน ซึ่งมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมมากกว่า 1,000 คน ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/660214-709x1024.jpg)