วันที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จัดงานทอดป่าผ้า เพื่อการศึกษา ปีการศึกษา 2565 โดยมีวัตถุประสงค์คือ ปรับปรุงฐานกิจกรรมของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 สร้างเรือนพยาบาล และสร้างอาคารอำนวยการสนามกีฬาโรงเรียนให้เอื้อต่อการเรียนรู้ของนักเรียน ณ หอประชุม เกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/ผ้าป่า-709x1024.jpg)