เมื่อวันที่ 17 มกราคม 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ จัดกิจกรรมส่งเสริมการร้องเพลงสากล ของนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ใน “เวทีคนดี คนเก่ง” เพื่อส่งเสริมสมรรถนะผู้เรียนในด้านวิชาการและบูรณาการความรู้ในด้านต่างๆ และเปิดเวทีให้นักเรียนกล้าแสดงออกอย่างสร้างสรรค์ ณ หอประชุมศรีเมือง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/660117-709x1024.jpg)