วันที่ 13 ตุลาคม 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการฯ คณะครู และนักศึกษาวิชาทหาร เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องใน วันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ ที่ว่าการอำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/651013-1-709x1024.jpg)