วันที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาทุกคน เข้าร่วมอบรมในโครงการดูแลช่วยเหลือนักเรียนที่มีปัญหาด้านความคิด พฤติกรรมและอารมณ์ โดยนักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่การศึกษา เพื่อช่วยเหลือดูแลนักเรียนที่ประสบปัญหาทางด้านจิตใจ พัฒนาระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียนที่มีนักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่การศึกษาเป็นกลไก และเพื่อวางแผนการช่วยเหลือหรือให้คำปรึกษาแก่นักเรียน ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/อบรมนักจิต-709x1024.jpg)