วันที่ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการอบรมโครงการสร้างเสริมสุขภาพฟันในเด็กให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนานักเรียนให้มีความรู้ ความเข้าใจในการดูแลสุขภาพฟันสำหรับเด็กอย่างถูกวิธี โดยมีทันตแพทย์ พยาบาลกงไกรลาศ และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอกงไกรลาศมาเป็นวิทยากรในการอบรมครั้งนี้ ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/อบรมสุขภาพฟัน-709x1024.jpg)