เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2565 พ.ต.อ.สมชาย ชำนิ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรกงไกรลาศ และคณะ ให้ความอนุเคราะห์มอบความรู้กับนักเรียน เกี่ยวกับโทษของยาเสพติด เพื่อให้นักเรียนตระหนัก เห็นความสำคัญ และสามารถปฏิบัติตนให้ห่างไกลจากยาเสพติดในอนาคตได้ ในโอกาสนี้ นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา คณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ขอขอบพระคุณ คณะวิทยากรทุกท่าน ที่มาให้ความรู้แก่นักเรียนในครั้งนี้ ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/650628-2-1-709x1024.jpg)