เมื่อวันที่ 13 พฤศจิกายน 2564 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยตัวแทนคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และตัวแทนนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมงานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดศรีเมือง ตำบลไกรกลาง อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย ซึ่งเป็นประเพณีที่สำคัญของพุทธศาสนิกชนอย่างหนึ่ง นิยมทำกันตั้งแต่วันแรมค่ำเดือนสิบเอ็ด ไปจนถึงกลางเดือนสิบสอง โดยยอดกฐินของโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มีจำนวนทั้งสิ้น 19,466 บาท
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
เข้าร่วมงานโครงการบรรพชาอุปสมบทพระภิกษุสามเณร ภาคฤดูร้อน
เมื่อวันที่ 25 กุมภา…
มอบเกียรติบัตรให้แก่นักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู
วันที่ ๗ มีนาคม ๒…
ออกตรวจเยี่ยม และมอบเครื่องอุปโภค บริโภค ให้กับสถานที่กักตัว
วันที่ 23 สิงหาคม 25…