เมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายน 2564 นักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมทำกระทงจากที่บ้านเพื่อนำไปถวายวัดในชุมชน อำเภอกงไกรลาศ เนื่องในเทศกาลลอยกระทง เพื่อสืบสานประเพณีอันดีงามของไทย ทั้งนี้การทำกิจกรรมได้ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันโควิด-19 อย่างเคร่งครัด ซึ่งได้รับการสนับสนุนจาก นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นอย่างดี ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จังหวัดสุโขทัย
ร่วมใจทำกระทงถวายวัด เนื่องในเทศกาลลอยกระทง
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/641119.jpeg)