เมื่อวันที่ ๑๘ มีนาคม ๒๕๖๔ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน พร้อมด้วยคณะครู และตัวแทนนักเรียน โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้ลงพื้นที่แนะแนวการศึกษาต่อในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๔ เพื่อเปิดโอกาสทางการศึกษาให้กับนักเรียนในเขตพื้นที่บริการ ได้แก่ โรงเรียนวัดโบสถ์ และโรงเรียนบ้านโป่งแค อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
กิจกรรมโครงการแนะแนวศึกษาต่อในเขตบริการของโรงเรียน
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/S__5996561.jpg)