วันที่ 25 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้มอบหมายให้ คณะครูระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 จัดกิจกรรมทัศนศึกษาตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โดยมีนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 เข้าร่วมกิจกรรม ณ บึงฉวากเฉลิมพระเกียรติ อำเภอเดิมบางนางบวช และแหล่งท่องเที่ยวตลาดร้อยปี ตลาดสามชุก อำเภอสามชุก จังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013465.jpg)