วันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖ ครูที่ปรึกษาชมรมต้นกล้าทำดีศรีกงไกรลาศ ๓ ท่านพร้อมด้วยนักเรียนสมาชิกชมรมจำนวน ๖๓ คน พร้อมกันนำถวายเทียนพรรษาและสังฆทานด้วยกัน ๒ วัดได้แก่วัดดอนประดู่ ตำบลไกรกลางและวัดไพรงาม ตำบลป่าแฝก อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013216-709x1024.jpg)
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย
วันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖ ครูที่ปรึกษาชมรมต้นกล้าทำดีศรีกงไกรลาศ ๓ ท่านพร้อมด้วยนักเรียนสมาชิกชมรมจำนวน ๖๓ คน พร้อมกันนำถวายเทียนพรรษาและสังฆทานด้วยกัน ๒ วัดได้แก่วัดดอนประดู่ ตำบลไกรกลางและวัดไพรงาม ตำบลป่าแฝก อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย