วันที่ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๖ คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ร่วมถวายเทียนพรรษาที่วัดกงไกรลาศ และวัดป่ารัง เนื่องในสัปดาห์วันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษาเพื่อสืบสานขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม พร้อมทั้งบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดบริเวณวัด ณ วัดกงไกรลาส และวัดป่ารัง
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013213-709x1024.jpg)