วันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ รองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖ เข้าร่วมรับฟังการแนะแนว อบรมการปฐมพยาบาลเบื้องต้นและหลักการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน CPR จากทางโรงเรียนพิชชาทรบริบาล เพื่อสร้างโอกาสและทางเลือกให้กับนักเรียนในการศึกษาในระดับต่อไป ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013205-709x1024.jpg)