เมื่อวันที่ ๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วย นายจีระศักดิ์ พวงขจร ผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร นำนักศึกษาวิชาทหารจิตอาสา ชั้นปีที่๒ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมโครงการปล่อยพันธุ์ปลาเพื่ออนุรักษ์ และเป็นแหล่งเพาะพันธ์ุ ณ คลองหน้าศาลาอเนกประสงค์หมู่ 4 บ้านแป้ง และคลองภายในโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา อ.กงไกรลาศ จ.สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/66.6.22-รด.จิตอาสา-ปล่อยปลา-709x1024.jpg)