วันที่ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ขอขอบคุณสำนักงานขนส่งจังหวัดสุโขทัย ที่ได้จัดโครงการนักเรียนรุ่นใหม่มีใบขับขี่ เพื่ออบรมให้ความรู้ความเข้าใจแก่นักเรียนในเรื่องกฎจราจร เทคนิคในการขับรถอย่างถูกต้องและปลอดภัย โดยจัดให้มีการทดสอบทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติ เพื่อขอรับใบอนุญาตขับรถจักรยานยนต์ มีนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาเข้าร่วมโครงการจำนวน 60 คน ณ ห้องประชุมไทยคม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ศึกษาดูงานการประเมินรางวัลคุณภาพแห่งสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน(OBECQA)
เมื่อวันที่ 21 มิถุน…
พิธีเปิดงาน ผูกพัทธสีมา ปิดทอง ฝังลูกนิมิต
เมื่อวันที่ 3 กุมภาพ…
เยี่ยมบ้าน และติดตามการเรียนทางไกลผ่านดาวเทียม DLTV
เมื่อวันที่ 19-22 พฤ…