วันที่ 5 มีนาคม พ.ศ. 2564 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมกับพระครูสุพัฒนโสภณ เจ้าคณะอำเภอกงไกรลาศ ให้เกียรติเป็นประธานสนามสอบธรรมศึกษา นักธรรมชั้นตรี ชั้นโท และชั้นเอก ประจำปีการศึกษา 2563 สำนักเรียนคณะจังหวัดสุโขทัย สังกัดวัดป่ารัง โดยมีนักเรียนกงไกรลาศวิทยาร่วมเข้าสอบธรรมศึกษาครั้งนี้
สอบธรรมศึกษา ประจำปีการศึกษา 2563
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/นักธรรม.jpg)