วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2564 กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ภายใต้การบริหารงานของ นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นำนักเรียนเข้าร่วมประกวดบรรยายธรรมระดับจังหวัด ประจำปี 2564 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 คือ นายสุวิจักษณ์ สุวรรณ และรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 คือ นางสาวนัฐกาณต์ อยู่จิ๋ว จัดโดยสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดสุโขทัย ณ ศาลาการเปรียญ วัดตระพังทอง อำเภอเมืองสุโขทัย จังหวัดสุโขทัย
ประกวดบรรยายธรรมระดับจังหวัด ประจำปี 2564
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/1113.png)