วันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบเกียรติบัตรรางวัลครูผู้ฝึกซ้อมดีเด่นให้กับคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม และมอบเกียรติบัตรรางวัลชมเชยอันดับ2 ในกิจกรรมประกวดสวดมนต์หมู่สรรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะประเภททีมโรงเรียน ประจำปี ๒๕๖๔ ระดับจังหวัด จัดโดยคณะสงฆ์ภาค ๕ (สุโขทัย,พิษณุโลก,อุตรดิตถ์,ตาก) เพื่อส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรมในสถานศึกษา ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
ประกวดสวดมนต์หมู่สรรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะประเภททีมโรงเรียน ประจำปี ๒๕๖๔
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/ข่าวรับรางวัลสวดมนต์.jpg)