เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2563 วงมังคละโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมนำขบวน พิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง เผาเทียน เล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย โดยมีครูน้ำเงิน สำอางยอด เป็นครูผู้ฝึกซ้อมและควบคุม ซึ่งได้รับการสนับสนุนจาก นายประกอบ พงศ์พันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาเป็นอย่างดี ณ อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย อ.เมือง จ.สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/631023-1-709x1024.jpg)