เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ จัดกิจกรรมการแข่งขันรูบิค ชิงแชมป์ระดับ ม.ต้น และระดับ ม.ปลาย ของนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ใน “เวทีคนดี คนเก่ง” เพื่อส่งเสริมสมรรถนะผู้เรียนในด้านวิชาการและบูรณาการความรู้ในด้านต่างๆ ณ หอประชุมศรีเมือง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/651220-709x1024.jpg)