วันที่ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2564 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นำทีมบริหารและตัวแทนข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในนามศูนย์การศึกษาพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นำเครื่องอุปโภค และบริโภค พร้อมเงินช่วยเหลือ จำนวน 2,000 บาท มอบให้กับสถานที่กักตัวเพื่อการเฝ้าระวังป้องกัน และควบคุมโรคติดเชื่อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ณ ศูนย์พักคอยและแยกกักตัวในชุมชน ตำบลไกรนอก อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
ออกตรวจเยี่ยม และมอบเครื่องอุปโภค บริโภค ให้กับสถานที่กักตัว
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/สไลด์1_2.jpeg)