วันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖๗ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้มอบหมายให้ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้พร้อมด้วยคณะครูระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ ร่วมกิจกรรมพัฒนาคุณธรรมจริยธรรม สวดมนต์ ทำสมาธิ ฟังพระธรรมเทศนา เพื่อสร้างจิตสำนึกตระหนัก ในคุณงามความดี โดยได้รับความเมตตาจากพระศรีวชิรกวี (กายสิทธิ์ สิทฺธาภิภู ป.ธ.๙) รองเจ้าคณะจังหวัดสุโขทัยเจ้าอาวาสวัดบึงครอบศรัทธาราม มาเป็นผู้ให้การอบรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ครูแกนนำศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
วันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์…
อบรมการจัดการเรียนรู้ Active Learning เพื่อพัฒนาสมรรถนะผู้เรียน
วันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๖…
พิธีมอบประกาศนียบัตรและปัจฉิมนิเทศนักเรียนชั้น ม. ๓ และ ม. ๖ ปีการศึกษา ๒๕๖๔
วันที่ ๔ มีนาคม ๒๕๖๕…