วันที่ ๑๔ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางสายลม วังแผน และนางสาวศศิพร จันทร์ศรี ครูผู้ดูแลระบบสุขภาพจิตโรงเรียนวิถีใหม่ School Health Hero เข้าร่วมอบรม ระบบสุขภาพจิตโรงเรียนวิถีใหม่ ตามโครงการดูแลสุขภาพใจ โดยนักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่ และนักจิตวิทยาศูนย์สุขภาพจิตที่ 2 ณ ห้องประชุมเขาหลวง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/66.7.14-อบรมโครงการสุขภาพใจ-สพม.สุโขทัย-709x1024.jpg)