เมื่อวันที่ ๒๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วย
นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา และนางศรีวรรณ หงษ์ทอง ครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาเข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพการดำเนินการทางวินัยไม่ร้ายแรงของข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ณ โรงเรียนศรีสำโรงชนูปถัมภ์ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/อบรมเชิงปฏิบัติการ-724x1024.jpg)