ก่อนเปิดภาคเรียน โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นำโดย นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนการไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู ร่วมรับลงทะเบียนเรียน และแจกอุปกรณ์การเรียน ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2,3,5 และ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ 1/2564 โดยกำหนดช่วงเวลาการเข้ามาในโรงเรียน ตั้งแต่วันที่ 20-31 พฤษภาคม และ 1 มิถุนายน 2564 เพื่อลดความแออัด และปฏิบัติตามมาตรการป้องกันโรคโควิด19 อย่างเคร่งครัด ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์จาก อสม. บ้านแป้ง มาช่วยตรวจคัดกรองนักเรียนก่อนเข้าโรงเรียน ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
กิจกรรมเวทีคนดี คนเก่ง กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ และกลุ่มสาระศิลปะ
วันที่ 29 มิถุนายน พ…
วันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ประจำปี 2567
วันที่ ๑๗ มกราคม ๒๕๖…
ค่ายภาษาอังกฤษ (English Camp) ชั้น ม.๑ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖
เมื่อวันที่ 12 พฤษภา…