เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2565 คณะผู้บริหาร ครู และนักเรียนจิตอาสา ร่วมพิธีเปิดงานทำบุญครบรอบหลวงปู่เกตุ ในโอกาสนี้ คณะครูร่วมช่วยเป็นสะพานบุญให้กับผู้มีจิตศรัทธาในบูธสลากพาโชค และนักเรียนวงมังคละเภรี ศรีกงไกรลาศ ร่วมรำมังคละให้ผู้มาร่วมงานได้รับชม โดยมีครูน้ำเงิน สำอางค์ยอด เป็นผู้ฝึกซ้อม ซึ่งได้รับการสนับสนุนจาก นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นอย่างดี ณ วัดศรีเมือง อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
ร่วมพิธีเปิดงานทำบุญครบรอบหลวงปู่เกตุ
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/279667977_5018354508260946_710340955826149905_n.jpg)