วันที่ ๑๒ มิถุนายน ๒๕๖๖ คณะครู และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมบริจาคโลหิตให้กับสภากาชาดไทย ภาค ๙ จังหวัดพิษณุโลก เพื่อนำไปรักษาผู้ป่วยด้วยโรคต่าง ๆ โดยมีผู้เข้าร่วมบริจาค ๖๒ คน จำนวนบริจาคโลหิตทั้งหมด ๔๒ ยูนิต โดยมี นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ให้การสนับสนุน ณ ฐานกิจกรรม ม.๕ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/สไลด์2-709x1024.jpg)