เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการฯ คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน ร่วมกันเดินรณรงค์ เชิญชวนชาวสุโขทัยไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ส.ส. ในวันที่ 14 พฤษภาคม 2566 เวลา 08.00 – 17.00 น. ณ หน่วยเลือกตั้งที่มีชื่ออยู่ โดยเดินรณรงค์เชิญชวนในชุมชนใกล้เคียงโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/660509-1-709x1024.jpg)