วันที่ 9 – 13 มีนาคม 2567 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาได้เปิดรับสมัครนักเรียนใหม่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ 4 ไม่เว้นวันหยุดราชการ นำโดย นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วย นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการ นางสุภาวดี นวลจีน หัวหน้างานรับนักเรียน และคณะครู ปฏิบัติหน้าที่รับนักเรียน ณ ห้องไทยคม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013150-709x1024.jpg)