เมื่อวันที่ 8 พฤษภาคม 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา กล่าวให้โอวาทนักเรียน ในวันเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 และโอกาสนี้ ได้แสดงความยินดีกับคุณครูสอนภาษาอังกฤษคนใหม่ Teacher Con สู่รั้วแสด-ขาว ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/660508-709x1024.jpg)
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย
เมื่อวันที่ 8 พฤษภาคม 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา กล่าวให้โอวาทนักเรียน ในวันเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 และโอกาสนี้ ได้แสดงความยินดีกับคุณครูสอนภาษาอังกฤษคนใหม่ Teacher Con สู่รั้วแสด-ขาว ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา